A ranar 17 ga Satumba, 2025, aka bude bikin baje kolin Sin da ASEAN karo na 22 a Nanning. Kamfanin Dongfeng Liuzhou Motor Co., Ltd (DFLZM) ya halarci baje kolin tare da manyan kamfanoni biyu, Chenglong da Dongfeng Forthing, tare da fadin murabba'in mita 400. Wannan baje kolin ba wai kawai ci gaba ne na shigar da Dongfeng Liuzhou Motor cikin tattalin arziki da cinikayya na ASEAN tsawon shekaru da yawa ba, har ma da muhimmin mataki ga kamfanoni don mayar da martani ga shirye-shiryen hadin gwiwa tsakanin Sin da ASEAN da kuma hanzarta tsarin dabarun kasuwannin yankin.
A ranar farko ta ƙaddamar da shirin, shugabannin yankin mai cin gashin kansa da kuma birnin Liuzhou sun ziyarci rumfar don neman jagora. Zhan Xin, mataimakin babban manajan DFLZM, ya ba da rahoto game da faɗaɗa kasuwar ASEAN, fasahar samfura da kuma tsare-tsare na gaba.
A matsayinta na ɗaya daga cikin manyan kamfanonin motoci mafi kusa da ASEAN, DFLZM ta shiga cikin wannan kasuwa fiye da shekaru 30 tun lokacin da ta fitar da rukunin motoci na farko zuwa Vietnam a shekarar 1992. Alamar motocin kasuwanci "Chenglong" ta ƙunshi ƙasashe 8 ciki har da Vietnam da Laos, kuma ta dace da kasuwannin tuƙi na hagu da na dama. A Vietnam, Chenglong tana da kaso na kasuwa sama da kashi 35%, kuma rarraba manyan motocin matsakaici ya kai kashi 70%. Za ta fitar da na'urori 6,900 a shekarar 2024; ta daɗe tana kan gaba a kasuwar manyan motocin China a Laos. Motocin fasinja "Dongfeng Forthing" sun shiga Cambodia, Philippines da sauran wurare, suna samar da tsarin fitar da kaya na "haɓaka kasuwanci da motocin fasinja a lokaci guda".
A bikin baje kolin Gabas na wannan shekarar, DFLZM ta nuna manyan samfura guda 7. Motocin kasuwanci sun hada da tarakta kirar Chenglong Yiwei 5, babbar mota kirar H7 Pro da kuma motar L2EV mai hannun dama; motocin fasinja V9, S7, Lingzhi New Energy da kuma motocin da ke hannun dama na Juma'a don nuna nasarorin da aka samu na samar da wutar lantarki da basira da kuma yadda suka mayar da martani ga bukatun ASEAN.
A matsayinta na sabuwar ƙarni na sabbin manyan motocin ɗaukar kaya masu ƙarfi, tarakta kirar Chenglong Yiwei 5 tana da fa'idodin ƙananan nauyi, ƙarancin amfani da makamashi da kuma aminci mai yawa. Chassis ɗin yana da rage nauyi na kilogiram 300, yana da batirin 400.61 kWh, yana tallafawa caji mai sauri na bindigogi biyu, ana iya caji zuwa 80% cikin mintuna 60, yana cinye kilowatt-awanni 1.1 na wuta a kowace kilomita. Taksin da tsarin tsaro mai wayo suna biyan buƙatun kayan aiki na nesa.
V9 ita ce kawai MPV mai haɗakarwa mai matsakaicin girma. Tana da wutar lantarki mai tsabta ta CLTC mai tsawon kilomita 200, tana da cikakken kewayon kilomita 1,300, kuma tana da amfani da man fetur lita 5.27. Tana da yawan samuwa a ɗaki, kujeru masu daɗi, tsarin tuƙi mai wayo na L2 + da kuma tsarin kare batiri don cimma "farashin mai da ƙwarewa mai kyau".

A nan gaba, DFLZM za ta ƙarfafa matsayin Dongfeng Group a matsayin "Tushen Fitar da Kayayyaki na Kudu maso Gabashin Asiya" kuma za ta yi ƙoƙarin sayar da na'urori 55,000 kowace shekara a ASEAN. Mun ƙaddamar da fasahohi kamar gine-ginen GCMA, dandamalin ƙarfin lantarki mai ƙarfi na 1000V da "Tianyuan Smart Driving", kuma mun ƙaddamar da sabbin motocin makamashi guda 7, gami da motoci na musamman guda 4 masu tuƙi na hannun dama. Ta hanyar kafa masana'antar KD a Vietnam, Cambodia da sauran ƙasashe huɗu, tare da jimillar ƙarfin samarwa na raka'a 30,000, za mu yi amfani da fa'idodin haraji don haskaka ASEAN, ƙara rage farashi da inganta saurin amsawar kasuwa.
Dangane da ƙirƙirar kayayyaki, dabarun haɗa kan ƙasashen duniya da haɗin gwiwar gida, DFLZM tana cimma sauyi daga "Faɗaɗa Duniya" zuwa "Haɗakar Gida", tana taimaka wa masana'antar kera motoci ta yanki don haɓaka ƙwarewarta mai ƙarancin carbon da dijital.
Lokacin Saƙo: Satumba-22-2025
SUV






MPV



Sedan
EV




